Home ప్రత్యేకం భార‌త్‌కు బ్రిట‌న్ ప్ర‌ధాని క్షమాపణలు!

భార‌త్‌కు బ్రిట‌న్ ప్ర‌ధాని క్షమాపణలు!

బిట్ర‌న్ ప్ర‌ధానమంత్రి బోరిస్ జాన్స‌న్ భార‌త్‌కు 72వ గ‌ణ‌తంత్ర దినోత్స‌వ శుభాకాంక్ష‌లు తెలిపారు. ఇదిప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద ప్రజాస్వామ్య వ్యవస్థ అయిన భారతదేశం రాజ్యాంగానికి జ‌న్మ‌దిన‌మ‌ని ఆయ‌న కొనియాడారు. ఈ మేర‌కు బోరిస్ జాన్స‌న్ భార‌త్‌కు ఒక సందేశాన్ని పంపించారు. భార‌త్ ఈ రోజు 72వ గణతంత్ర దినోత్సవ వేడుక‌లు జ‌రుపుకుంటున్న‌ది. ఇది అసాధార‌ణ‌మైన రాజ్యాంగానికి పుట్టిన‌రోజు. ఆ అసాధార‌ణ రాజ్యాంగ‌మే భార‌త్‌ను ప్ర‌పంచంలోనే అత్యంత పటిష్టమైన ప్ర‌జాస్వామ్య దేశంగా నిల‌బెట్టింది. భార‌త్ అంటే నాకు గుండెల నిండా అభిమానం ఉన్న‌ది. ఆ దేశానికి, అక్క‌డి ప్ర‌జ‌ల‌కు నా హృద‌య‌పూర్వ‌క శుభాకాంక్ష‌లు అని బోరిస్ జాన్స‌న్ త‌న సందేశంలో పేర్కొన్నారు.       
అలాగే భారతదేశం జరుపుకొంటున్న గణతంత్ర వేడుకలకు ముఖ్య అతిథిగా హాజరయ్యే అవకాశం చేజారినందుకు బ్రిటన్‌ ప్రధాని ఒకింత విచారం వ్యక్తం చేశారు. అయితే, త్వరలో భారత్‌కు వచ్చేందుకు ఆసక్తిగా ఉన్నట్లు వెల్లడించారు. వాస్తవానికి ఈ ఏడాది గణతంత్ర వేడుకలకు బోరిస్‌ జాన్సన్‌ అతిథిగా హాజరుకావాల్సి ఉండగా.. ఆయన దాన్ని రద్దు చేసుకున్నారు. బ్రిటన్‌లో కరోనా కొత్త రకం వైరస్ అత్యంత వేగంగా వ్యాపిస్తుండడంతో అక్కడ విపత్కర పరిస్థితులు ఏర్పడ్డాయి. దీంతో, కరోనా మహమ్మరిని కట్టడి చేసే చర్యలను బలంగా అమలు చేసేందుకు బోరిస్‌ తన పర్యటనను రద్దు చేసుకున్నారు.

అత్యంత ప్రముఖమైనవి

మొగలి రేకులు సీరియల్ “సాగర్ ఆర్ కే నాయుడు హీరో గా “షాదీ ముబారక్” ట్రైలర్ విడుదల

షాదీ ముబారక్ సినిమా ట్రైలర్ ఈ రోజు లాంచ్ చేశారు.  దిల్ రాజు నిర్మిస్తున్న ఈ సినిమా కి పద్మశ్రీ దర్శకుడు.  రొమాంటిక్ కామెడీ గా ఈ చిత్రాన్ని మలిచారు. ...

“ఉప్పెన” మేకింగ్ వీడియో

వైష్ణవ తేజ్, కృతి శెట్టి జంట గా వచ్చిన సూపర్ హిట్ మూవీ "ఉప్పెన" మేకింగ్ వీడియో ని మైత్రి మూవీ మేకర్స్ వారు రిలీజ్ చేశారు.  ఈ చిత్రాన్ని...

గింగిరాల పిచ్ పై భారత్ వికెట్ల తేడాతో విజయం

ప్రపంచంలోనే అతి పెద్ద క్రికెట్ స్టేడియం - అహ్మదాబాద్ లో సరికొత్తగా రూపు దిద్దుకున్న నరేంద్ర మోడీ స్టేడియం లో భారత ఇంగ్లాండ్ జట్ల మధ్య జరుగుతున్న మూడవది మరియు...

ఇటీవలి వ్యాఖ్యలు