Home ప్రత్యేకం ప్రపంచవ్యాప్తంగా సత్తా చాటుతున్న భారతీయులు..ఉన్నత పదవుల్లో 200 మంది!

ప్రపంచవ్యాప్తంగా సత్తా చాటుతున్న భారతీయులు..ఉన్నత పదవుల్లో 200 మంది!

ప్రపంచంవ్యాప్తంగా ఉన్న 15 దేశాల్లో 200 మంది భారత సంతతి వ్యక్తులు కీలక పదవుల్లో ఉన్నారు. వీరిలో 60 మంది వరకు క్యాబినెట్ హోదాలో ఉన్నట్టు అమెరికాకు చెందిన ఓ సర్వే సంస్థ వెల్లడించింది. ప్రవాస భారతీయుల సంక్షేమం కోసం పనిచేసే ‘ఇండియాస్‌పోరా గవర్నమెంట్ లీడర్స్ 2021’ జాబితాను తాజాగా విడుదల చేసింది. వివిధ దేశాల ప్రభుత్వ వెబ్‌సైట్‌లు, అందుబాటులో ఉన్న ఇతర వనరుల ద్వారా ఈ సమాచారాన్ని సేకరించి, నివేదికను రూపొందించింది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా 15 దేశాల్లో 200 మంది భారత సంతతి వ్యక్తులు ఉన్నత పదవుల్లో ఉన్నారని, వీరిలో 60 మంది క్యాబినెట్ ర్యాంక్‌లో ఉన్నట్టు పేర్కొంది. అలాగే, ఈ జాబితాలో ఆస్ట్రేలియా, కెనడా, సింగ్‌పూర్, యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరైట్స్, యునైటెడ్ కింగ్‌‌డమ్, అమెరికా దేశాల్లోని భారతీయ సంతతి దౌత్యవేత్తలు, ప్రజాప్రతినిధులు, కేంద్ర బ్యాంకుల చీఫ్‌లు, సీనియర్ అధికారులు ఉన్నారు.

కాగా, విదేశాంగ శాఖ నివేదిక ప్రకారం ప్రపంచవ్యాప్తంగా వివిధ దేశాల్లో 32 మిలియన్ల మంది భారతీయ సంతితి వ్యక్తులు ఉన్నారు. మరే దేశ పౌరులు ఇంత పెద్ద సంఖ్యలో లేకపోవడం విశేషం. ‘2021 ఇండియాస్పోరా ప్రభుత్వ నాయకుల జాబితాలోని అధికారులు అందరూ కలిసి 587 మిలియన్ల మంది జనాభాకుపైగా ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు.. ఆ దేశాలు జీడీపీ 28 ట్రిలియన్ డాలర్లుగా అంచనా వేశారు.. ఈ నాయకులు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రభావాన్ని చూపుతున్నారు అని ఇండియాస్పోరా ఓ ప్రకటనలో తెలిపింది.

ఈ నేపథ్యంలో ఇండియాస్పోరా వ్యవస్థాపకుడు రంగస్వామి మాట్లాడుతూ..‘అగ్రరాజ్యం అమెరికా మొదటి మహిళా ఉపాధ్యక్షురాలిగా భారత సంతతికి చెందిన వ్యక్తి ఎన్నికవడం గర్వించదగ్గ విషయం.. ప్రజా సేవలో ఉన్న భారతీయుల గురించి అందరూ తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నాం’ అని రంగస్వామి అన్నారు..అలాగే ఈ లీడర్స్ రాబోయే తరాల కోసం వారసత్వాన్ని నిర్మిస్తున్నారు అని ఆయన వ్యాఖ్యానించారు

అత్యంత ప్రముఖమైనవి

‘ఆర్‌ఆర్‌ఆర్’‌ క్లైమాక్స్‌: ఎంట్రీ ఇచ్చిన హాలీవుడ్‌ స్టార్ డైరెక్టర్

ప్రముఖ దర్శకడు రాజమౌళి ప్రతిష్ఠాత్మకంగా తెరకెక్కిస్తున్న భారీ చిత్రం ‘ఆర్ఆర్‌ఆర్‌’. ఎన్టీఆర్‌ - రామ్‌చరణ్‌ కలిసి నటిస్తున్న ఈ సినిమాని అక్టోబర్‌ 13 దసరా పండగ సందర్భంగా ప్రేక్షకుల ముందుకు...

‘లవ్‌స్టోరి’ ప్రీ రిలీజ్ బిజినెస్.. నాగ చైతన్య చించేస్తున్నాడు బాబోయ్..!

నాగచైనత‍్య, సాయి పల్లవి జంటగా నటిస్తున్న ప్రేమ కథా చిత్రం ‘లవ్‌స్టోరి’. శేఖర్‌ కమ్ముల దర్శకత్వంలో రూపొందుతున్న ఈ సినిమాకు నారాయణ్‌ దాస్‌ నారంగ్‌, పి. రామ్మోహన్‌ రావు నిర్మాతలుగా...

సస్పెన్స్ థ్రిల్లర్ “A” సినిమా ట్రైలర్

నితిన్ ప్రసన్న, ప్రీతీ అస్రా ని లు నటిస్తున్న థ్రిల్లర్ “A”.  అవంతికా ప్రొడక్షన్స్ పతాకం పై గీత మిన్ సల నిర్మిస్తున్న ఈ చిత్రానికి దర్శకుడు యుగంధర్ ముని...

ఇటీవలి వ్యాఖ్యలు