Home ఆరోగ్యం ఆరోగ్యమేమహాభాగ్యం..సంతోషంసగంబలం

ఆరోగ్యమేమహాభాగ్యం..సంతోషంసగంబలం

ఆరోగ్యమేమహాభాగ్యం .. సంతోషం సగంబలం

Covid-19 అలియాస్ కరోనా, మనదేశంలో అడుగుపెట్టి అక్షరాలా 5నెలలు దాటింది, ఇంకోరకంగాచెప్పాలంటే, మనజీవితంమనకినచ్చినట్టుగడిపి 5నెలలు దాటింది, కాదంటారా? సరదాగా అలా షికారుకెళ్ళి, సెలవుల్లో చుట్టాలింటికివెళ్లి  ఎన్నాళ్ళయిపోయిందో, ఎండాకాలంసెలవులంటేఅదొకపేరులేనిపండగ, కానీ ఈ సంవత్సరంకరోనా పుణ్యమా అని ఏదిమనంఅనుకున్నట్టుగాజరగలేదు, ఇకముందుకొన్నాళ్లవరకుజీవితంఎలాఉండబోతుందోకూడాతెలియదు, అత్తారింటికిదారేదిసినిమాలో హీరోఅన్నట్టుకంటికికనిపించని శత్రువులతోబయటికికనపడని యుద్ధంచేస్తున్నాము, కానీ ఈ యుద్ధంఎప్పటికిముగుస్తుందోఎవ్వరికి తెలీదు, ముగిసేలోపు ఆ యుద్ధంఎంతమందిప్రాణాలను తీస్తుందో లెక్కేలేదు. కానీ ఏ యుద్ధమయినా, గెలిచినా ఓడినా, దానినష్టాలను తట్టుకోవాలి, పర్యవసానాలనుభరించాలి.

ఒకవేళ ఈ వైరస్కుమందుకనిపెట్టినా,  మనజీవనశైలిలోమార్పులు  పెద్దగారాకపోవచ్చు, ఎందుకంటే ఈ వైరస్ఇప్పట్లోపూర్తిగాఅంతరిచిపోదు, కొన్నిసంవత్సరాలు పడుతుంది, కాబట్టిమనమేమిచేయాలనే దానిమీదఇప్పుడుమనసుపెట్టాలి, రెండున్నరనెలలులాక్డౌన్  పెట్టాక, ఇకప్రభుత్వంకూడాఛాన్స్తీసుకోకతప్పలేదు, ఆర్థిక వ్యవస్థపూర్తిగాకుప్పకూలిపోకూడదుఅనిలోక్డౌన్ఎత్తేసారు, అలాగనిజనాలను గాలికివదిలేయలేదు, జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నారు, మనంకూడాఅదేచేయాలి, మనల్నిమనంకాపాడుకుంటూనే, మనజీవితాల్ని ముందుకులాక్కెళ్ళాలి.

కరోనాకి మందుకనిపెట్టినా ,మనంతీసుకునే జాగ్రత్తలలోఎలాంటిమార్పురాకూడదు, అంటే, మాస్క్పెట్టుకోవడం, ఎక్కువబయటికితిరగకపోవడం, శరీరంలో రోగనిరోధకశక్తినిపెంచేఆహారం, విటమిన్సిఎక్కువఉండేవి, ఐరన్ఎక్కువఉండేడ్రైఫ్రూప్ట్స్, గుడ్లువంటివితినడం, సరైనవ్యాయామం, ఇవన్నీచాలాఅవసరం. ఎందుకంటే, మందుఇంకారాకపోయినా, ఎంతోమంది ఆ వ్యాధినుంచిబయటపడ్డారు, అంటే, తట్టుకుని నిలబడే శక్తీ ఆ శరీరానికిఉంది, మనఆహారపుఅలవాట్లు, మనజీవనశైలిలోనేఒకమందుఉంది, దానిపనితీరుని పెంచుతామా, లేదాఅనేదిమనచేతుల్లోఉంది.

కొద్దిగాఊరటనిచ్చేవిషయమేంటంటే, మనందానికోసం కొత్తగాఏవోనేర్చుకునిచేయనక్కరలేదు, మనంరోజుచేసేపనులే, కొద్దిగామెరుగ్గాచేయాలి.

  • మనంరోజుకుమూడుపూట్లతింటాము, కానీఇకపై ఒక్కపూటకడుపునింపుకోడానికి, రెండుపూట్ల ఒంట్లో బలాన్నినింపేవి తినండి.
  • కూర్చునితింటేకొండలయినాకరిగిపోతాయి, ఇంకోరకంగాచెప్పాలంటే, కూర్చునితింటే, మనమే కొండలుఅవుతాము, ఎంతబలమయినతిండితింటారో, అంతగట్టిగావ్యాయామంచేయండి.
  • ఇప్పటికిమూడునెలలుపైగాకూర్చునితిన్నాము, చాలాకొండలుకరిగిపోయుంటాయి, ఇంకామరలనాలుగురాళ్లువెనకేసుకోండి, సాధ్యమయినంతవరకుఇంట్లోఉంటూనే సంపాదించదానికి ప్రయత్నించండి, అవకాశంలేదనుకుంటే, పూర్తిజాగ్రత్తలతోబయటికివెళ్ళండి.
  • మనంఇంట్లోనేఉంటాము, కానీమనసుమాత్రంప్రపంచంచుట్టొస్తుంది, ఇకపై ఆ మనసునికాస్తఇంట్లోవాళ్లవైపుకుకూడాతిరగమనండి, ఆ బంధాలు, మనకోసం నిలబడతాయి.

జీవితంపూర్తిగాచేజారిపోయిందిఅన్నట్టు బాధపడకుండా, మీచుట్టూఉన్నసంతోషాలనుఆస్వాదించండి, ఎందుకంటేసంతోషమేసగంబలం.

అత్యంత ప్రముఖమైనవి

మొగలి రేకులు సీరియల్ “సాగర్ ఆర్ కే నాయుడు హీరో గా “షాదీ ముబారక్” ట్రైలర్ విడుదల

షాదీ ముబారక్ సినిమా ట్రైలర్ ఈ రోజు లాంచ్ చేశారు.  దిల్ రాజు నిర్మిస్తున్న ఈ సినిమా కి పద్మశ్రీ దర్శకుడు.  రొమాంటిక్ కామెడీ గా ఈ చిత్రాన్ని మలిచారు. ...

“ఉప్పెన” మేకింగ్ వీడియో

వైష్ణవ తేజ్, కృతి శెట్టి జంట గా వచ్చిన సూపర్ హిట్ మూవీ "ఉప్పెన" మేకింగ్ వీడియో ని మైత్రి మూవీ మేకర్స్ వారు రిలీజ్ చేశారు.  ఈ చిత్రాన్ని...

గింగిరాల పిచ్ పై భారత్ వికెట్ల తేడాతో విజయం

ప్రపంచంలోనే అతి పెద్ద క్రికెట్ స్టేడియం - అహ్మదాబాద్ లో సరికొత్తగా రూపు దిద్దుకున్న నరేంద్ర మోడీ స్టేడియం లో భారత ఇంగ్లాండ్ జట్ల మధ్య జరుగుతున్న మూడవది మరియు...

ఇటీవలి వ్యాఖ్యలు