Home క్రీడలు విరాట్ కోహ్లీ: ఒక్క మ్యాచ్.. రెండు చెత్త రికార్డులు...

విరాట్ కోహ్లీ: ఒక్క మ్యాచ్.. రెండు చెత్త రికార్డులు…

టీమిండియా కెప్టెన్‌ విరాట్‌ కోహ్లీ ఖాతాలో చెత్త రికార్డులు చేరాయి. రెండో టెస్టులో భాగంగా కోహ్లీ ఇంగ్లండ్‌ స్పిన్నర్‌ మెయిన్‌ అలీ బౌలింగ్‌లో క్లీన్‌బౌల్డ్‌ అయి డకౌట్‌గా పెవిలియన్ సంగతి తెలిసిందే. అలీ వేసిన బంతి ఆఫ్‌స్టంప్‌కు అవతల పడుతూ వెళ్లడంతో కోహ్లి కవర్‌ డ్రైవ్‌ దిశగా షాట్‌ ఆడే ప్రయత్నం చేశాడు. అయితే బంతి అనూహ్యంగా టర్న్‌ తీసుకొని ఆఫ్‌ స్టంఫ్‌ వికెట్‌ను గిరాటేసింది.దీంతో తన టెస్టు కెరీర్‌లో కోహ్లి 11వ సారి డకౌట్‌గా వెనుదిరగ్గా.. ఒక స్పిన్నర్‌ బౌలింగ్‌లో డకౌట్‌ కావడం ఇదే తొలిసారి. అంతకముందు 10 సార్లు కోహ్లీ ఫాస్ట్‌ బౌలర్ల చేతిలోనే డకౌట్‌గా వెనుదిరగాడు. కాగా.. అలీ ఒక్కడే కోహ్లిని డకౌట్‌ చేసిన ఏకైక స్పిన్నర్‌గా అరుదైన గుర్తింపు సాధించాడు.

మరోవైపు టీమిండియా కెప్టెన్లలో వరుస ఇన్నింగ్స్‌ల్లో రెండు సార్లు బౌల్డయిన రికార్డును కూడా కోహ్లీ తన ఖాతాలో వేసుకున్నాడు. ఇంతకు ముందు టీమిండియా కెప్టెన్లు ఎవరూ కూడా ఇలా రెండు వరుస ఇన్నింగ్స్‌ల్లో బౌల్డ్ కాలేదు. ఇటీవల ఇగ్లండ్‌తోనే జరిగిన తొలి టెస్టు రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో విరాట్‌ 72 పరుగుల వ్యక్తిగత స్కోర్‌ వద్ద బెన్‌స్టోక్స్‌ బౌలింగ్‌లో కోహ్లీ బౌల్డయ్యాడు. ఆ తరువాత ఇప్పుడు మళ్లీ మొయీన్ అలీ బౌలింగ్‌లో బౌల్డయ్యాడు.

ఇదిలావుండగా..రెండో టెస్టులో టీమ్‌ఇండియా వైస్‌కెప్టెన్‌ రహానె అర్ధసెంచరీ సాధించాడు.  ఇంగ్లాండ్ బౌలర్లను ధాటిగా ఎదుర్కొంటున్న రహానె 104 బంతుల్లో 8ఫోర్ల సాయంతో అర్ధశతకం  పూర్తి చేశాడు. టెస్టు కెరీర్‌లో రహానెకు ఇది 23వ ఆఫ్ సెంచరీ కావడం విశేషం. సెంచరీతో చెలరేగిన రోహిత్‌తో కలిసి రహానె 120కి పైగా పరుగుల భాగస్వామ్యం  నెలకొల్పాడు. 86/3తో ఇబ్బందుల్లో ఉన్న జట్టును ఈ జోడీ ఆదుకుంది. తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో  66 ఓవర్లు ఆడిన భారత్‌ 3 వికెట్లకు 225 పరుగులు చేసింది. రోహిత్‌(148), రహానె(56) క్రీజులో ఉన్నారు

అత్యంత ప్రముఖమైనవి

ప్రపంచ ధనవంతుల జాబితా ఇదే.. 6.09 లక్షల కోట్ల సంపదతో 8వ స్థానంలో ముఖేశ్ అంబానీ

భారతీయ అపర కుబేరుడు ముకేశ్‌ అంబానీ.. ప్రపంచ సంపన్నుల జాబితాలో దూసుకుపోతున్నారు. హురున్‌ ప్రపంచ కుబేరుల జాబితాలో రిలయన్స్‌ ఇండస్ట్రీస్‌ లిమిటెడ్‌ (ఆర్ఐఎల్) అధినేత రూ. 6.09 లక్షల కోట్ల...

ఏప్రిల్ 14న ‘సలార్’ విడుదల చేయడం వెనకున్న అసలు కారణం ఇదేనా.?

యంగ్ రెబల్ స్టార్ ప్రభాస్‌ సినిమాలు ఒకొక్కటిగా విడుదల తేదీల్ని ఖరారు చేసుకుంటున్నాయి. ఆయన హీరోగా నటిస్తున్న ‘రాధేశ్యామ్‌’, ‘ఆది పురుష్‌’ చిత్రాల విడుదల ఎప్పుడనేది ఇప్పటికే తేలిపోయింది. తాజాగా...

ఎన్టీఆర్ సినిమాలో యంగ్ హీరో.. బ్లాక్ బస్టర్ కోసం త్రివిక్రమ్ మాస్టర్ ప్లాన్!

యంగ్ టైగర్ ఎన్టీఆర్‌తో మాటల మాంత్రికుడు త్రివిక్రమ్ సినిమా ప్రకటించిన తరవాత ఈ ప్రాజెక్ట్ ఎప్పుడు పట్టాలెక్కుతుందా అని అభిమానులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. ఈ సినిమా గురించి ఎప్పుడెప్పుడు ఏ...

థియేటర్‌లో ‘హాకీ’ ఆడేందుకు దూసుకొస్తున్న ‘ఏ1 ఎక్స్‌ప్రెస్‌’

సందీప్‌ కిషన్, లావణ్యా త్రిపాఠి జంటగా నటించిన న్యూఏజ్‌ స్పోర్ట్స్‌ ఎంటర్‌టైనర్‌ ‘ఏ1 ఎక్స్‌ప్రెస్‌’. డెన్నిస్‌ జీవన్‌ కనుకొలను దర్శకత్వంలో ఈ చిత్రాన్ని పీపుల్‌ మీడియా ఫ్యాక్టరీ, అభిషేక్‌ అగర్వాల్‌...

ఇటీవలి వ్యాఖ్యలు